.
Thành viên Việt Di Trú ở Arizona
1, 2, 3, 4, 5, 6 - bottom
Hi thuynguyen8810,
Ở tiểu bang Arizona không có thi bằng lái bằng tiếng Việt, chỉ có tiếng Anh thôi. Bạn "lội ngược" lên 1 vài trang ở topic này bạn sẽ thấy có 1 bài mình đưa mấy cái link về học thi bằng lái.
Hồi trước mình cũng sợ như bạn, nhưng thật ra không có gì quá đáng sợ đâu, chịu khó và học kỹ chút là pass thôi mà.
Chúc bạn thêm tự tin và thi đậu nhé.

582112 top -
Thanks các anh chị nhiều

586386 top -
Hi anh nhantam2011,

Em hiện ở Mesa chứ không ở Chandler. Anh đã tìm được việc làm chưa ạ? Anh thử xin ở mấy chợ thử xem. Khi không để ý thì đi gặp hoài, còn lúc cần thì lại không thấy.

À anh ghé hỏi thử chỗ nhà hàng number one (Baseline and Dobson, nằm trên đường Dobson), mấy tuần trước đi ăn thấy họ dán giấy hiring.

P/s: Em thuộc phe tóc dài ạ :-)

587608 top -
Chao ca nha!

Em moi qua. Hien dang song o Tucson, bay gio e mươn mua 01 cai xe 4 cho toyota. anh chi nao biet co the chi giup e dươc ko a. Em mua xe re thoi a. Vi moi qua e cha co nhieu tien

591116 top -
Xin chào ACE ạ.... Hiện tại e đang chờ thư phỏng vấn chắc 2016 mới sang Mỹ.... Xin làm quen với mọi người ạ....nhà e dự định sẽ ở Mesa, AZ...

Sẵn đây, ACE cho e hỏi bằng lái xe có thể thi ở Cali rồi sang AZ sử dụng được không ạ? Còn nếu đã có bằng lái hạng E ơt VN thì sang Mỹ có sử dụng được không??? E xin cám ơn..

591451 top -
@thuynguyen8810: Nếu không có người giới thiệu bạn có thể vào Website http://craigslist.org để tìm loại xe và giá cả phù hợp với khả năng của bạn, khi bạn tìm được xe vừa ý rồi thì call cho người bán để make sure thêm thông tin bạn cần biết rồi hẹn ngày đến xem xe. Có khi bạn may mắn sẽ tìm được xe còn tốt, hợp túi tiền, đặc biệt không tốn thêm thuế hay phí dắt mối.

@cycydang: Theo như mình biết, bạn có thể thi lấy bằng ở Cali. Tuy nhiên, khi sang AZ bạn phải test lại trước khi đổi sang bằng AZ đó. Còn bằng lái ở VN sang Mĩ có xài được không thì mình thấy có topic nói về chủ đề đó, bạn tham khảo thêm nhé.

592914 top -
Lâu lắm mới về thăm nhà, nhà vắng hoe, chắc mốc meo mọc đầy hết rồi... Hu hu hu...

597207 top -
Thành viên Việt Di Trú ở Arizona
1, 2, 3, 4, 5, 6

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image